Monday, March 17, 2025

Fact Check

Weekly Wrap: लोकसभा निवडणुकीला जोडलेल्या दाव्यांचे आठवडाभरातील फॅक्ट चेक

banner_image

लोकसभा निवडणुकीला जोडून मे महिन्यात अनेक फेक दावे करण्यात आले. कर्नाटक वक्फ बोर्डाने बेंगळुरूमधील ITC विंडसर हॉटेल रिकामे करण्याची नोटीस दिली आहे, असा दावा करण्यात आला. राष्ट्रपती मुर्मू या उमेदवारी दाखल करण्यासाठी पंतप्रधान मोदींसोबत आल्या होत्या, असा दावा झाला. भारतीय सर्वोच्च न्यायालयाने पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना नग्न राजा असे संबोधले असून ते न्यूयॉर्क टाइम्सने छापले आहे, असा दावा करण्यात आला. दुबईच्या मुस्लिम संघटनेने भारतात मतदानासाठी आलेल्या मुस्लिमांना आर्थिक मदत जाहीर केली, असा दावा झाला. राहुल गांधी भारतीय राजकारणाचे नायक असे भाजप नेते लालकृष्ण अडवाणी म्हणाले, असा दावा करण्यात आला. या आणि इतर प्रमुख दाव्यांचे फॅक्टचेक या रिपोर्टमध्ये वाचता येतील.

Weekly Wrap: लोकसभा निवडणुकीला जोडलेल्या दाव्यांचे आठवडाभरातील फॅक्ट चेक

कर्नाटक वक्फ बोर्डाने बेंगळुरूमधील ITC विंडसर हॉटेल रिकामे करण्याची नोटीस दिली?

कर्नाटक वक्फ बोर्डाने बेंगळुरूमधील ITC विंडसर हॉटेल रिकामे करण्याची नोटीस दिली आहे, असा दावा करण्यात आला. आमच्या तपासात हा दावा खोटा आणि दिशाभूल करणारा आढळला.

Weekly Wrap: लोकसभा निवडणुकीला जोडलेल्या दाव्यांचे आठवडाभरातील फॅक्ट चेक

राष्ट्रपती मुर्मू पंतप्रधान मोदींच्या निवडणुकीच्या नामांकनासाठी गेल्या होत्या?

राष्ट्रपती मुर्मू या उमेदवारी दाखल करण्यासाठी पंतप्रधान मोदींसोबत आल्या होत्या, असा दावा करण्यात आला. आमच्या तपासात हा दावा खोटा असल्याचे स्पष्ट झाले.

Weekly Wrap: लोकसभा निवडणुकीला जोडलेल्या दाव्यांचे आठवडाभरातील फॅक्ट चेक

भारतीय सर्वोच्च न्यायालयाने पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना नग्न राजा असे संबोधले?

भारतीय सर्वोच्च न्यायालयाने पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना नग्न राजा असे संबोधले असून ते न्यूयॉर्क टाइम्सने छापले आहे, असा दावा करण्यात आला. आमच्या तपासात हा दावा व्यंगात्मक असल्याचे स्पष्ट झाले.

Weekly Wrap: लोकसभा निवडणुकीला जोडलेल्या दाव्यांचे आठवडाभरातील फॅक्ट चेक

परदेशातून आलेल्या मुस्लिमांना आर्थिक मदत देण्यात आली?

दुबईच्या मुस्लिम संघटनेने भारतात मतदानासाठी आलेल्या मुस्लिमांना आर्थिक मदत जाहीर केली, असा दावा करण्यात आला. आमच्या तपासात हा दावा खोटा असल्याचे उघडकीस आले.

Weekly Wrap: लोकसभा निवडणुकीला जोडलेल्या दाव्यांचे आठवडाभरातील फॅक्ट चेक

राहुल गांधी भारतीय राजकारणाचे नायक असे लालकृष्ण अडवाणी म्हणाले नाहीत

राहुल गांधी भारतीय राजकारणाचे नायक असे भाजप नेते लालकृष्ण अडवाणी म्हणाले, असा दावा करण्यात आला. आमच्या तपासात हा दावा खोटा असल्याचे निदर्शनास आले.


कोणत्याही संशयास्पद बातम्या तपासण्यासाठी, दुरुस्त्या किंवा इतर सूचनांसाठी आम्हाला व्हाट्सअप करा: 9999499044 किंवा ई-मेल करा: checkthis@newschecker.in

image
जर तुम्हाला एखाद्या दाव्याची सत्यता तपासायची असेल, अभिप्राय द्यायचा असेल किंवा तक्रार नोंदवायची असेल, तर आम्हाला व्हॉट्सअॅप करा +91-9999499044 किंवा आम्हाला ईमेल करा checkthis@newschecker.in​. आपण आमच्याशी संपर्क साधू शकता आणि फॉर्म भरू शकता.
Newchecker footer logo
Newchecker footer logo
Newchecker footer logo
Newchecker footer logo
About Us

Newchecker.in is an independent fact-checking initiative of NC Media Networks Pvt. Ltd. We welcome our readers to send us claims to fact check. If you believe a story or statement deserves a fact check, or an error has been made with a published fact check

Contact Us: checkthis@newschecker.in

17,453

Fact checks done

FOLLOW US
imageimageimageimageimageimageimage
cookie

आमची वेबसाइट कुकीज वापरते

आपली वेबसाइट कुकीज आणि समान तंत्रज्ञाने सामग्री वैयक्तिक करण्यास मदत करतात, विज्ञापन तयार करण्याची आणि मोजण्याची मदत करतात, आणि चांगला अनुभव प्रदान करतात. 'ठीक आहे' या निवडून किव्हा कुकी प्राधान्यात एक पर्याय चालू करून, आपण यावर सहमत आहात, जसं कि आमच्या कुकी धोरणात स्पष्टपणे सांगितले गेले आहे.